แอมแอม แอมแอม
ผู้เยี่ยมชม
แอมแอม
toamm_ammi@hotmail.com
หัวข้อกระทู้ :   ขอถามนิดนึงค่ะ  (อ่าน 517)
21 Nov 2016 11:31
เม็ดพลาสติกอันนี้ จะใช้พวกสีสเปร์ยแบบกระป๋องพ่นเอาได้ป่าวคะ
จะเอามาทำโมเดล แต่ต้องทำสีด้วย ถ้าไม่ใช้สีทาเป็นแบบพ่นเอามันจะกัดพลาสติกมั้ย
ผู้ดูแล
plasticmaxthailand@gmail.com
ความคิดเห็นที่ #1   · 21 Nov 2016 17:19
ใช้ได้ค่ะ สีพ่นหรือสีสเปร์ย จะไม่ทำลายเนื้อผิวของชิ้นงานจากพลาสติกปั้นได้ค่ะ
แต่ถ้าเป็นทินเนอร์ จะกัดเนื้อพลาสติกได้ แต่ก็เพียงเล็กน้อยค่ะ
ตอบกระทู้
Security code กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน
ตอบกลับ
ยกเลิก
ติดริบบิ้นสีดำให้กับเว็บไซต์ เพื่อถวายความอาลัย