พลาสติกละลายด้วยไมโครเวฟด้รึเปล่า (804 อ่าน)
Apr 25, 2016 18:33
เอาเข้าไมโครเวฟเลยเป็นอะไรรึเปล่าครับ เห็นว่ามันน่าจะสะดวกดี แล้วต้องละลายบ่อยๆไปไหม มันแข็วตัวเร็วรึเปล่า
ก๊อด
ก๊อด
ผู้เยี่ยมชม

fork_8sen@hotmail.com
Apr 26, 2016 20:18 #1
ไม่ควรเอาเข้าไม่โครเวฟโดยตรงค่ะ เพราะความร้อนอาจจะสูงเกินไป แนะนำให้ใช้เป็นน้ำร้อนละลายเอาดีกว่าค่ะ
การแข็งตัวขึ้นอยู่กับอุณภูมิ และความหนาบางของชิ้นงานด้วยค่ะ ถ้าทำงานในห้องแอร์อาจจะแข็งตัวเร็ว แต่สามารถใช้น้ำร้อน หรือไดร์เป่าผมช่วยทำให้อ่อนตัวได้ตลอดค่ะ

ผู้ดูแล
plasticmaxthailand@gmail.com
ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส

อีเมล

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน