ขอถามเรื่องเม็ดพลาสติกแม๊ก (894 อ่าน)

May 9, 2016 15:06

สนใจอยากสั่งมาลงทำพวกส่วนประกอบโมเดล อยากรู้ว่ามันแข็งประมาณไหน หรือว่าออกแนวนิ่มๆตลอดครับ แล้วติดด้วยกาวอะไร 

ทศ

ทศ

ผู้เยี่ยมชม

sprayrus@hotmail.com

May 9, 2016 20:11 #1

พลาสติกจะแข็งตัวค่ะ ถ้าไม่ได้โดนความร้อน โดยระดับความแข็งจะขึ้นอยู่กับขนาด และความหนา ยิ่งหนามากก็จะยิ่งแข็งค่ะ 

ส่วนกาวสำหรับติด ถ้าต้องการติดชิ้นส่วนจากพลาสติก แม๊กซ์เข้าด้วยกัน สามารถละลายพลาสติก แม๊กซ์แล้วใช้เชื่อมติดกันแทนกาวได้เลยค่ะ แต่ถ้าต้องการติดด้วยกาว สามารถใช้กาวสำหรับโมเดล หรือกาวร้อนก็ได้เช่นกันค่ะ

ผู้ดูแล

plasticmaxthailand@gmail.com

ตอบกระทู้

ชื่อผู้โพส *

อีเมล *

CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน